Thủ tục hải quan đối với hàng triển lãm

Tiêu đề:Thủ tục hải quan đối với hàng triển lãm
Hỏi:Kính gửi Cục HQ TpHCM Công ty chúng tôi thường xuyên làm thủ tục hàng triển lãm tại chi cục HQ CSG KV2 , và tại cửa khẩu .Nhưng sau khi cảng Khánh Hội di dời thì chúng tôi có tiếp tục được làm thủ tục tại chi cục HQ CSG KV2 nữa hay không ? Hay phải làm thủ tục tại cửa khẩu ? Xin chân thành cảm ơn
Trả lời:Phúc đáp vướng mắc của Doanh nghiệp, Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh trả lời như sau:
Căn cứ khoản 3 Điều 53 Nghị định 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định “Địa điểm làm thủ tục hải quan: Thực hiện tại Chi cục Hải quan nơi có hội chợ, triển lãm, giới thiệu sản phẩm hoặc Chi cục Hải quan cửa khẩu”.
  Công ty có thể liên hệ trực tiếp với Chi cục Hải quan liên quan để thực hiện thủ tục.
Trân trọng./.
Loại hình:Giám sát quản lý

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *